57 replies [Last post]
jittakorn
User offline. Last seen 4 years 18 weeks ago. Offline
เจ้าของฟาร์ม

ผมติดต่อคุณอุษาและได้รับคำแนะนำเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ดาวน์โหลดเอกสารใบสมัครมาแล้วครับ
ขอบคุณพี่ Cowboy62 มากครับ Big smile

Longhorn
User offline. Last seen 5 years 6 weeks ago. Offline

หลังจบการอบรม บอกได้คำเดียว คุ้ม ผมผ่านไปทั้ง 2 หลักสูตรเลี้ยงโคเนื้อกับผสมเทียม เมื่อ มิ.ย กับ ก.ค. ที่ผ่านมา ประทับใจมากครับ ความรู้ อาหารอร่อย ที่พักอย่างดี เพื่อนใหม่แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันบางคนไม่ได้เลี้ยงโคเนื้อแต่เลี้ยงโคนม วิทยากรสอนสนุกเข้าใจง่าย เจ้าหน้าที่ทุกคนเก่งและเป็นกันเองมากครับ โดยเฉพาะหลักสูตรผสมเทียม เครื่องมือมีให้ สอนและต้องสอบด้วยจนทำเป็นล่ะครับ ล้วงตูดวัวหลายมือหลายรอบแอบสงสารมันต้องยอมให้เราปู้ยี้ปู้ยำ Big smile 1500 บาท คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม รวมค่าข้าวแต่ไม่มียอดข้าวนะครับ ไปหาซื้อกันเองเลยทุกอย่างหน้า มอ Oups

cowboy62
User offline. Last seen 1 year 9 weeks ago. Offline

@พี่จิตรกร ยินดีด้วยครับผม ขอให้ตักตวงความรู้ให้เต็มที่และสนุกสนานกับประสบการณ์ดีๆนะครับ Smile
@พี่ลองฮอร์น ขอบคุณสำหรับคำยืนยันและร่วมแบ่งปันประสบการณ์ครับผม ขอบอกได้คำเดียวว่าคุ้มค่าจริงๆครับ Party

จะมีสักกี่ครุยที่ลุยโคลน...Stockmanship

จะมีสักกี่ครุยที่ลุยโคลน...Stockmanship

katoy2523
User offline. Last seen 33 weeks 3 days ago. Offline

สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ ชื่อ ต๋อย ครับ (มือใหม่เริ่มเลี้ยงวัว)

ผมก็สมัครเข้าอบรมเหมือนกัน วันที่ 23-30 ก.ค.55 แต่ว่าผู้อบรมไม่ครบก็เลยเลื่อนออกไปเป็น ก.ย. ครับ ยังไงท่านใดที่คิดว่าจะเข้าอบรมเดือน ก.ย. ก็สมัครได้เลยน่ะครับ

อยากเข้าไปอบรมมากกกกกก ครับ และผมจะอบรมหลักสูตรผสมเทียมต่อเลยครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ

ขยันทำ ไม่ขยันพูดพล่าม สักวันเราจะมีกิน

ขยันทำ ไม่ขยันพูดพล่าม สักวันเราจะมีกิน

cowboy62
User offline. Last seen 1 year 9 weeks ago. Offline

ผมชื่อ หนึ่ง ยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่ต๋อย บ้านน้อยหลังนี้ ยินดีต้อนรับครับผม Party

ดงประดู่ฟาร์ม
User offline. Last seen 1 year 48 weeks ago. Offline
เจ้าบ้าน

ยินดีต้อนรับครับคุณต๋อย
ถ้าเป็นไปได้เก็บภาพบรรยากาศการอบรมมาเล่าให้เพื่อนๆฟังบ้างนะครับ
Wink

ศรัทธา คือ การเชื่อในสิ่งที่คุณยังไม่เห็น และรางวัลแห่งศรัทธาก็คือ การได้เห็นในสิ่งที่คุณเชื่อ

ศรัทธา คือ การเชื่อในสิ่งที่คุณยังไม่เห็น และรางวัลแห่งศรัทธาก็คือ การได้เห็นในสิ่งที่คุณเชื่อ

katoy2523
User offline. Last seen 33 weeks 3 days ago. Offline

สวัสดีครับคุณ หนึ่ง และพี่ ดงประดู่ จะพยายามเก็บภาพมาฝากครับผม

คาวบอยทุ่งหญ้า
User offline. Last seen 1 year 48 weeks ago. Offline

Big smile สวัสดีครับพี่ต๋อย ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ Big smile Big smile

ค่ายวัวบ้านนอก อนุกูล ฟาร์ม (AGF)

เลี้ยงสัตว์ที่กินหญ้ายังไงก็ไม่ขาดทุน

....... คาวบอยทุ่งหญ้า.......

ค่ายวัวบ้านนอก อนุกูล ฟาร์ม (AGF)

เลี้ยงสัตว์ที่กินหญ้ายังไงก็ไม่ขาดทุน

....... คาวบอยทุ่งหญ้า.......

jittakorn
User offline. Last seen 4 years 18 weeks ago. Offline

@พี่หนึ่ง Cowboy62 ขอบคุณมากครับผมสำหรับข้อมูล
@พี่ต๋อย ผมจิตกร นะครับที่โทรคุยเรื่องอบรม ขอบคุณมากครับสำหรับเบอร์คุณอุษา สรุปว่าพี่ก็ได้อบรมเดือนกันยาพร้อมกันแล้วซิ Big smile แต่ผมส่งคนอบรมไปแทนครับเว้นงานไม่ได้ วันอบรมผมไปส่งคนอบรมอาจอยู่สังเกตการณ์สักพัก หวังว่าจะได้พบพูดคุยกันบ้างนะครับ Big smile

katoy2523

สวัสดิครับคุณจิตกร น่าเสียดายน่ะครับที่ไม่ได้เข้าอบรม (ส่งตัวแทนมา) อุตส่าห์เลื่อนมาเดือนกันยาแล้วเชียว แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะเปิดได้หรือป่าว ถ้าคนยังไม่ครบตามที่กำหนด
ก็คงเลื่อนออกไปอีก ตอนนี้ก็เข้าเว็ปสมาคมผู้บำรุงพันธุ์ ฯ ไม่ได้อีก เป็นเหมือนกัันป่าวครับ รู้สึกกูเกิลจะบล็อกครับ เพราะมีมัลแวร์แฟงอยู่ เฮ่อ จะกลับมาใช้ได้หรือป่าวก็ไม่รู้ครับ
ยังไงก็คงได้เจอกันแน่ๆ ครับ ฝากประชาสัมพันธ์ข่าวการอบรมด้วยน่ะครับ จะได้มีสมาชิกเพิ่ม จะได้เปิดอบรมได้ครับไม่ยากรอนาน เพราะกะว่าจะอบรมผสมเทียมต่อเลยครับ ค่าใช้จ่ายถูกดี หาไม่ได้ง่ายๆ ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Counter

• Visitor Count: 19,370